Bảng xếp hạng tấn công Hạng 2 Romania mùa 2026-2027
BXH chungBXH sân nhàBXH sân khách
#
Đội bóng
Tr
Bàn thắng
Bàn thắng/trận
1
Chindia Targoviste
13
34
2.62
2
FC Politehnica Timisoara
12
23
1.92
3
Gloria Popesti-Leordeni
13
29
2.23
4
CSM Slatina
12
20
1.67
5
Scolar Resita
12
17
1.42
6
Cetate Suceava
12
24
2
7
Concordia Chiajna
12
28
2.33
8
AFC Metalul Buzau
12
14
1.17
9
FC Bihor Oradea
12
20
1.67
10
FC Bacau
12
23
1.92
11
Metaloglobus
12
17
1.42
12
FC Gloria Bistrita
12
15
1.25
13
Afumati
12
19
1.58
14
SCM Ramnicu Valcea
12
13
1.08
15
FC Unirea 2004 Slobozia
12
15
1.25
16
CSA Steaua Bucuresti
12
13
1.08
17
FCM Targu Mures
12
14
1.17
18
CSM Satu Mare
12
9
0.75
19
ACS Viitorul Selimbar
12
8
0.67
20
CS Dinamo Bucuresti
12
16
1.33
21
Lindab Stefanesti
12
7
0.58
22
ACS Dumbravita
12
9
0.75
Bảng xếp hạng tấn công Hạng 2 Romania 2026-2027 (sân nhà)
#
Đội bóng
Tr
Bàn thắng
Bàn thắng/trận
1
FC Politehnica Timisoara
6
9
1.5
2
Chindia Targoviste
6
18
3
3
CSM Slatina
6
14
2.33
4
Gloria Popesti-Leordeni
6
17
2.83
5
Scolar Resita
7
10
1.43
6
FC Bacau
7
18
2.57
7
FC Bihor Oradea
6
12
2
8
Cetate Suceava
7
15
2.14
9
AFC Metalul Buzau
5
10
2
10
FC Gloria Bistrita
6
9
1.5
11
Afumati
6
11
1.83
12
FCM Targu Mures
6
10
1.67
13
SCM Ramnicu Valcea
7
10
1.43
14
Metaloglobus
6
7
1.17
15
CSA Steaua Bucuresti
7
8
1.14
16
Concordia Chiajna
5
9
1.8
17
ACS Viitorul Selimbar
5
4
0.8
18
CSM Satu Mare
6
3
0.5
19
Lindab Stefanesti
6
6
1
20
FC Unirea 2004 Slobozia
5
11
2.2
21
ACS Dumbravita
7
4
0.57
22
CS Dinamo Bucuresti
5
5
1
Bảng xếp hạng tấn công Hạng 2 Romania 2026-2027 (sân khách)
#
Đội bóng
Tr
Bàn thắng
Bàn thắng/trận
1
Concordia Chiajna
7
19
2.71
2
Chindia Targoviste
7
16
2.29
3
FC Politehnica Timisoara
6
14
2.33
4
Gloria Popesti-Leordeni
7
12
1.71
5
Metaloglobus
6
10
1.67
6
CSM Slatina
6
6
1
7
Scolar Resita
5
7
1.4
8
AFC Metalul Buzau
7
4
0.57
9
Cetate Suceava
5
9
1.8
10
Afumati
6
8
1.33
11
FC Unirea 2004 Slobozia
7
4
0.57
12
CS Dinamo Bucuresti
7
11
1.57
13
FC Gloria Bistrita
6
6
1
14
SCM Ramnicu Valcea
5
3
0.6
15
FC Bihor Oradea
6
8
1.33
16
FC Bacau
5
5
1
17
CSA Steaua Bucuresti
5
5
1
18
CSM Satu Mare
6
6
1
19
ACS Viitorul Selimbar
7
4
0.57
20
FCM Targu Mures
6
4
0.67
21
ACS Dumbravita
5
5
1
22
Lindab Stefanesti
6
1
0.17
Cập nhật:
Đội bóng nào ghi được số bàn thắng nhiều nhất giải Hạng 2 Romania mùa 2026-2027?
Bảng xếp hạng tấn công Hạng 2 Romania 2026-2027: cập nhật BXH các đội ghi nhiều bàn thắng nhất giải Hạng 2 Romania sau vòng 13.
BXH tấn công giải Hạng 2 Romania mùa 2026-2027 được cập nhật thứ hạng theo tiêu chí: BXH chung, BXH sân nhà và sân khách.
Thông tin BXH tấn công giải Hạng 2 Romania bao gồm: số trận, số bàn thắng và số bàn thắng/trận.